Gabatarwa:Babban abun ciki na wannan labarin shine gabatar da mafi dacewa hanyoyin sake amfani da su kayan wasan yara na yara da masu zuwa makarantana kayan daban-daban.
Yayin da yara suka girma, babu makawa za su girma daga tsofaffin kayan wasan yara, kamarwasan kwaikwayo na mu'amala na yara, kayan wasan kwaikwayo na ilimi na katako ko kayan wasan ilimi na dinosaur. Zai haifar da ɓarna mai yawa, idan waɗannan tsofaffin kayan wasan yara an jefar da su kai tsaye. Idan kuna son zubar da waɗannan lalacewa waɗanda ba za a iya amfani da su ba, sake yin amfani da su ba zai fi kyau ba. A matsayinku na iyaye, kuna iya son sanin abin da za ku yi da kayan wasan yara waɗanda ba sa amfani da su. Don sake sarrafa kayan wasan yara, ƙila za ku buƙaci raba su cikin kayayyaki daban-daban. Ko da yake ana iya samun sauƙin sake yin amfani da kayan ƙarfe da na lantarki,kayan wasan yara da aka yi da filastik da itacezai iya zama da wahala a sake yin fa'ida. Abubuwan da ke da alhakin zubar da kayan wasan yara da sake amfani da su abubuwa ne masu ƙalubale, amma wannan labarin ya kamata ya taimaka wajen bayyana abubuwa.
Sake sarrafa kayan wasan ƙarfe
Kayan wasa na ƙarfe na ƙarfe ɗaya ne daga cikin kayan wasa mafi sauƙi-sake fa'ida. Ko sunakarfe koyarwa kayan wasan yarako sassan karfe a cikikatako baby kayan wasan yara, za a iya sake amfani da su duka da sauri. Idan kayan wasan da ke hannun ku na ƙarfe ne, ba kwa buƙatar sanin irin ƙarfen da waɗannan abubuwan suke. Kuna buƙatar kiran gidan datti a lokacin da ya dace don magance waɗannan "matsalolin". Idan da gaske kuna son gano kayan waɗannan kayan wasan yara, a mafi yawan lokuta, zaku iya bincika jerin cibiyoyin sake yin amfani da ƙarfe a kusa da ku.
Sake sarrafa kayan wasan motsa jiki na filastik
Filastik ilmantarwa cube toyssuna da wahalar sake yin fa'ida. Wannan ya faru ne saboda samfuran filastik ba su da sauƙin lalacewa kuma ƙimar amfani da filastik na biyu yana iyakance. Idan da gaske kuna son sake sarrafa kayan wasan ku na filastik, kuna buƙatar sanin irin nau'in filastik ɗinkayan wasa na koyon launiana yin su. Idan ɓangaren filastik yana da lambar sake yin amfani da shi, za ku iya amfani da binciken sake yin amfani da su don gano masu sake yin fa'ida na gida na irin wannan filastik. Idan babu lambar sake yin amfani da ita a ɓangaren filastik, kuna buƙatar kiran mai sake yin fa'ida don gano ko sun karɓi abin wasan yara. Yawancin lokaci, masu sake yin fa'ida suna karɓar wasu siffofi na kowane nau'in filastik kawai. Idan kun sami amsa mara kyau, zaku iya tuntuɓar masana'antar wasan wasan ku sanar da su cewa, a matsayin masu siye da samfuransu, kuna son su samar da tsarin zubar da alhaki.
Kayan wasan wasan katako da aka sake fa'ida
Abin farin ciki, saboda aikin muhalli, kayan wasan yara na katako suna da sauƙin sake sarrafa su. Idan akwai wasu yara a kusa da ku, za ku iya ba da kayan wasan katako ga wasu don amfani da su. Mafi yawankayan wasan katakosuna da tsayi sosai, kuma kuna buƙatar la'akari kawaisake yin amfani da katako na ilimi kayan wasan yaralokacin da ba za a iya amfani da su gaba ɗaya ba. Bayan hazo na lokaci, kayan itace zasu zama mafi ban sha'awa. Idan nakukayan wasa na itace na halitta kawai suna da wasu tabo, ana iya haɗa su a cikin wurin kasuwanci.
Sake yin amfani da kayan wasan yara na lantarki
Yawancin kayan wasan yara na lantarki haɗin ƙarfe ne da filastik, don haka sake yin amfani da su na iya zama ɗan wahala. Kuna iya ƙoƙarin raba ƙarfe, filastik da kayan lantarki don sarrafa su daban. Don sassan lantarki, kuna iya ƙoƙarin kiran mai sake yin amfani da lantarki na gida don ganin ko za a iya karɓa. Kafin jefar, idan abin wasan wasan yara da kuke son jefar yana da amfani, koyaushe shine mafi kyawun zaɓi don ba da shi ga wani wanda zai iya amfani da shi.
Wata hanya mai kyau ta sake amfani da ita ita ce siyar da kayan wasan yara akan apps kamar tallace-tallacen gareji, inda ba kwa buƙatar tantance kayan wasan yara. Ka tuna don yin gaskiya game da yanayin kayan wasan yara lokacin sayarwa.
Lokacin aikawa: Dec-10-2021