Ci gaban yara ya haɗa da haɓaka iyawa daban-daban, kamar harshe, motsi mai kyau, babban motsin tsoka, da ci gaban zamantakewa da tunani da fahimi. Lokacin zabar Yara Kayan Wasan Abinci na Katako da tsara ayyukan koyo ga yara, iyaye za su iya yin la'akari da haɗa waɗannan kayan wasan kwaikwayo tare da abubuwan rayuwar ƴaƴansu don tada ci gaban 'ya'yansu a cikin wani nau'i mai girma da yawa gwargwadon yiwuwa.
Don haka, menene ayyukan Wasannin Cube na Ilimi?
kayan wasan yara
Yara Kayan Wasan Abinci na Katako na iya haɓaka basirar tunani na yara.
Haɓaka ikon fahimtar yara ya haɗa da ikon tunani mai ma'ana, wato, ikon aiwatar da bayanai don taimaka musu fahimtar abubuwan waje. Yara Kayan Abinci na Katako da wasanni a zahiri suna ba da damammaki da yawa don yin ƙwarewar tunani mai ma'ana.
Alal misali, lokacin da manya suka nuna bugun ganga a kan tukwane da kwanoni, yara za su iya yin koyi da sanin dalilin "sautin bugun"; Samar da irin wannan damar wasan yana bawa yara damar yin kwaikwayi, su fuskanci dalili, da jin daɗin gano yadda duniya ke aiki.
Yara Kayan Abinci na Katako na iya taimaka wa yara su haɓaka iyawarsu a rayuwa.
Ta hanyar yin wasanni irin su tubalan gini, yashi, ƙwallo, da crayons, yara suna fara fahimtar tunani mai ma'ana da kimiyya, kamar ra'ayi na dalili; Suna kuma aiwatar da dabarun lissafi, kamar kwatancen girma, rarrabuwa, kirgawa, rarrabawa, da sauransu.
Lokacin da yaro ya gina hasumiya tare da tubalan kuma a karshe ya kalli yadda ya rushe, wannan shine ajin physics; Tubalan gini kuma na iya ƙarfafa yara su bincika siffofi da launuka daban-daban.
Ga wani misali, haɗin kiɗa na piano mai nauyin tone takwas na iya ƙarfafa ikon daidaitawar ido na hannu da fahimtar abubuwan da ke faruwa ta hanyar ayyukan bugawa da danna maɓalli, kuma yana iya motsa sha'awar yara ga kiɗa. Wannan abin wasa na kiɗa mai launi mai haske zai iya barin yara su yi ƙwallon ƙwallon ƙafa da mallet, sannan su sanya su zamewa tare da xylophone don yara su koyi dangantakar da ke tsakanin su; Yara kuma za su iya fitar da xylophone don solo.
Wadannan hanyoyi guda biyu na yin wasa na iya taimakawa jaririn inganta daidaituwar ido da hannu. Tabbas, za su iya inganta fahimtar kiɗa da sauti.
Yara Kayan Abinci na Katako na iya haɓaka ƙarfin wasanni na yara: kamar turawa, ja, kamawa, tsukewa, juyawa, da sauran ayyuka don sarrafa kayan wasan yara.
Misali, waƙar da ke birgima na wasannin ƙwallon ƙafa na iya haɓaka ikon yara don gane launi da girman: matsakaicin haske da jikewar launi ba zai iya haɓaka ƙwarewar fahimtar yara ta launi ba; Ƙananan ƙwallo na nau'i daban-daban kuma na iya taimaka musu su kafa ra'ayi na manya da ƙananan girma. A cikin aiwatar da wasan ƙwallon ƙafa, kuma tana iya motsa jiki, kamawa, da sauran ayyuka, da motsa jiki da daidaitawa da sassauƙar hannu, idanu, da ƙwaƙwalwa.
Wani misali kuma shine zaren beads a kusa da beads. Kada ku kalli ƙananan igiyoyin beads a kusa da beads. Jarirai kuma za su iya yin amfani da ikon daidaita idanu da hannunsu wajen tafiyar da ƙwanƙwasa, Kuma ƙwanƙwasa kala-kala na iya haɓaka haɓakar gani na yara yadda ya kamata.
Ƙarfin aikin haɗin gwiwa: Yara Kayan Wasan Abinci na Katako na iya taimaka wa yara su ƙara balaga a hankali, da kuma haɓaka ikon sadarwa tsakanin mutane da haɗin gwiwar ƙungiya.
Kamar sassauƙan tubalan gini, tsana, kayan wasan dabbobi, ƙwallaye, ƙananan kayan wasan yara, motoci, ko abincin wasan yara. Lokacin da yara ke wasa, za su iya ƙirƙirar wasu al'amuran rayuwa, yin aiki, ba da labari, sabawa da sadarwa tare da wasu a cikin waɗannan fage na "hasashen", har ma da haɗin kai.
Bugu da kari, buɗe Ilimin Cube Toys shima yana adana kuɗi! Shi ma tubalin gini ne. Lokacin da yake da shekaru 2, yana iya koya wa yara launi da siffa, kuma yana taimakawa wajen haɓaka ƙwarewar motsa jiki mai kyau da haɗin gwiwar ido; A cikin shekaru 4, zaku iya koyar da yara ilimin lissafi, kimiyyar lissafi da kimiyya, daidaita idanu da hannu, da haɗin gwiwa.
Idan kuna son nemo Saitin Likitan Wasan yara, muna fatan zama zaɓinku kuma mu samar muku da kayayyaki masu inganci.
Lokacin aikawa: Afrilu-21-2022