Ikon Hasashen

Gabatarwa: Wannan labarin yana gabatar da tunani mara iyaka wanda kayan wasan yara ke kawo wa yara.

 

Shin kun taɓa ganin yaro ya ɗauki sanda a tsakar gida kuma ba zato ba tsammani ya yi amfani da ita don yaɗa takobi don yaƙar gungun 'yan fashin teku?Wataƙila ka ga wani saurayi ya gina jirgin sama mai kyau da shikwalin kayan gini na filastik kala-kala.Duka newasan kwaikwayotunanin kora.

 

Yara suna da ikon ƙirƙirar nasu duniyar, inda za su iya zama jarumawa, gimbiya, kaboyi ko ƴan rawa na ballet.Tunani shine mabuɗin buɗe ƙofar waɗannan duniyoyin, bari yara su fita daga gaskiyar su shiga cikin fantasy.Amma duk waɗannanrawar tatsuniyada kuma nuna halaye masu kyau ga lafiyar yara?Ba kawai lafiya ba, yana da cikakkiyar larura.Wannan muhimmin mataki ne ga yara don shiga cikin hasashe da wasanni masu ƙirƙira.Idan yaronka bai buga wasa bawasanni daban-daban na wasa, yana iya zama alama mai haɗari na girma ko ta girma.Idan kun damu, da fatan za a tuntuɓi likitan yara, malami ko masanin ilimin halayyar ɗan adam.

Baya ga yin nasu wasan kwaikwayo, yara za su iya koyan abubuwa da yawa ta hanyar karantawa ko kuma tambayar iyayensu su karanta tatsuniyoyi.Shirye-shiryen da haruffa a cikin tatsuniyoyi suna sa su tunani.Za su yi amfani da tunaninsu don sanya kansu cikin labarin.Suna iya wasaaikin likita, rawar 'yan sanda, rawar dabbada sauran wasanni don inganta tunaninsu.

 

Yawancin waɗannan labarun suna da abu ɗaya ɗaya, wato, wani nau'i na bala'i.Rayuwa ba koyaushe tana da kyau ba, akwai ƙalubale, kuma sau da yawa haruffa suna ƙoƙarin shawo kan waɗannan matsalolin kuma su shawo kan mugunta.Saboda haka, lokacin da yara suka yi ƙoƙari su yi koyi ko suna so su kasancejarumai a cikin tatsuniyoyi, iyaye za su iya koyo da ci gaba tare da yaransu.

 

Don haka lokaci na gaba da kuke nemasabon abin wasan yaradon ƙaramin ɗanku ko 'yarku, ban datubalan gini, motoci masu tsere, tsana da sauran sukayan wasan yara na yau da kullun, Hakanan zaka iya amfani da wasan kwaikwayo don motsa tunaninsu.Kuna iya yin kamar hanya ce mai daɗi, na halitta da lafiya don yara su bincika duniyarsu da sauran su.Hakanan hanya ce mai kyau don koyo da girma a wasan.Har ila yau, idan an gayyace ku don shiga cikin wasan kwaikwayon, don Allah kar ku yi shakka.Kuna iya bin 'ya'yanku don shiga wasanni masu ban sha'awa a cikin aminci da lafiya!

 

Irin wannan wasan yana da fa'idodi da yawa:

1. Yara za su iya dandana da fahimtar duniyar manya ta hanyar wasan kwaikwayo.A cikin wasan kwaikwayo, yara za su taka rawar zamantakewa daban-daban, kamar uwa, likita, kashe gobara, 'yan sanda da dai sauransu, koyi koyi da halayen zamantakewa a yanayi daban-daban kuma su fahimci dokokin zamantakewa.

 

2. Hakanan zai taimaka wa yara su koyi fahimtar yadda wasu suke ji ta fuskar wasu kuma su kasance da tausayi.A cikin wasan kula da jariri, yaron zai taka rawar uwa.Daga hangen "mahaifiya", zan canza diapers ga jariri na.Lokacin da jaririna ba shi da lafiya, zan kai shi wurin likita.A cikin su, yarona ya koyi tausayi da tausayi.

 

3. Irin waɗannan wasanni suna taimaka wa yara tara ƙwarewar zamantakewa da kuma motsa jiki na zamantakewa.Abin da yara ke takawa a cikin wasan kwaikwayo duk fage ne na zamantakewa.Yara suna koyon yadda za su kasance tare da wasu ta hanyar maimaita maimaitawa, a hankali suna ƙarfafawa da inganta zamantakewarsu, kuma su zama masu zaman kansu.


Lokacin aikawa: Fabrairu-23-2022